ผู้เขียน หัวข้อ: เคนช๊อค !! สาวก TopUp2Rich เมื่อเขาเป็นแค่อัพไลน์ที่ถูกตัดรหัส ?  (อ่าน 191945 ครั้ง)

admin

MLMThailand.info
  • Administrator
  • Sr. Member
    • MLMThailand
topup2rich มีสินค้าไหม ถ้ามีคืออะไร  1000 บาทจ่ายแล้วไปไหน และเรื่องฮาๆๆกับวงการนี้ จะเขียนให้อ่านกัน อ่านจบคุณจะเข้าใจทันทีว่า ทำไมวงการแบบนี้มันมีหลายยี่ห้อจัง
รับปรึกษาปัญหา MLM,สามารถพูดคุยได้ที่ เว็บบอร์ด ขายตรง
พบแชร์ลูกโซ่หรือ ขายตรงเถื่อน แจ้งแอดมินเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน

Kenny Zea

ถ้ามั่นใจว่าผมผิด ก็รับคำท้าสิครับ เมื่อพิสูจน์เสร็จตามที่คุณ admin บอก จะได้จบๆเรื่อง ผมยินดีรับผลของการกระทำครับ อย่าแถไปเรื่อย โพสแบบแผ่นเสียงตกร่อง คราวนี้ทุกคนในนี้ก็รู้กันเสียทีว่าพฤติกรรมของ admin เว็ยนี้คือเต้าหัวหดในกระดอง ขาดความน่าเชื่อถือ ไม่กล้ารับคำท้า ก็ปิดเว็บทิ้งไปซะ อย่ามาสร้างความเสื่อมเสียให้ผู้อื่น หวังว่าหลายๆคนในที่นี้คงเข้าใจแล้วนะครับที่ผมพูดมาแต่ต้น

Kenny Zea

หากไม่กล้าออกมารับคำท้า ขอให้ทุกท่านช่วยกันแบน admin และเว็บนี้ด้วยครับ ที่ให้ข้อมูลที่บิดเบือน แสร้งทำเป็นผู้รู้ โดยที่ไร้วุฒิภาวะ

IvIajung

• Newbie
  • *
     สวัสดีครับท่าน admin
 ยังจำกันได้นะครับ เล่นแบน ผมซะงั้น แค่ผมตรวจสอบ จรรยาบรรณ ของท่านถึงกับแบนผมเลยหรือครับ

ได้โปรดครับ ตอนนี้ท่านกำลังออก นอกประเด็น นะครับ จะแถ ไปทางไหน อีกละครับ
 ทุกคนต้องการคำตอบครับ จำได้ว่าท่าน admin ก็เคยสรุปแล้ว 10 - 0

จะยกระดับตัวเองไปถึงไหนครับ ,ถ้าอยากถูกต้อง ก็ไปจดทะเบียน และไปอบรมลูกทีมคุณ น่าจะมีประโยชน์กว่านะ จะต้องให้สังคมเอือมระอาไปถึงไหนครับ ไม่อยากพูดยาวนะครับ เพราะทุกอย่างกำลังดำเนินการไปได้ดี ที่ผมโพสน์น้อยเพราะทุกอย่างกำลังเดินหน้าได้ดี ไม่ต้องเร่งครับ ผมเร่งให้คุณอยู่ครับ   

คำพูดนี้ ท่านเคยถามตัวเองบ้างหรือเปล่าครับ

อ้อ...อย่าแบนผมอีกเลยนะครับ ผมทราบดีแล้วว่า ไอดี นี้มีค่ามากมาย ขี้เกียจสมัครใหม่ครับ
 เอาใว้แวะมาทักทายหาความรู้จากท่าน admin ครับ ที่สำคัญ เอาใจช่วยให้ทำในสิ่ง ที่ถูกต้องครับ
 ที่ท่านรู้จริง ๆ นะครับ ไม่ใช่ที่ท่าน คิดว่ารู้ มันไม่เหมือนกันครับ

admin

ทำให้ถูกต้อง จะมีค่ากว่าที่อยากให้ผมปิดเว็บนะ ไม่รู้ว่าทำไมถึงอยากอยากปิดหูปิดตาประชาชนจังเลย ยังมีอีกหลายเว็บนะที่เขียนตั้งข้อสังเกตุ topup2rich
รับปรึกษาปัญหา MLM,สามารถพูดคุยได้ที่ เว็บบอร์ด ขายตรง
พบแชร์ลูกโซ่หรือ ขายตรงเถื่อน แจ้งแอดมินเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระลูกหลาน

Kenny Zea

ก็เหมือนกับที่คุณมีความตั้งใจที่จะยัดเยียดความผิดให้ผมไงครับ อยากให้ผมโดนจับ ปิดบริษัท และความถูกต้องที่ทุกคนถามหาคือความรับผิดชอบในสิ่งที่ตนเองกระทำ ก่อนจะตรวจสอบคนอื่น ก็ตรวจสอบตนเองก่อนว่ามีวุฒิภาวะพอหรือไม่ อย่าอ้างว่าเป็นสื่อแล้วจะพ้นผิด ไม่ต้องรับผิดชอบการกระทำ โดยเฉพาะคนที่เรียกตัวเองว่าสื่อ ต้องมีความรับผิดชอบมากกว่าคนอื่นครับเพราะสิ่งที่คุณพูดออกไปมันสร้างความเสียหายให้กับผมไปแล้ว ดังนั้นขอคำตอบครับว่าถ้าผมไม่ผิดคุณจะปิดเว็บนี้ซะเพื่อเป็นแบบอย่างให้กับสังคมในการแสดงความรับผิดชอบ

Somona

• แฟนพันธุ์แท้ MLMTHAILAND
  • **
ติดตามและเดินเรื่องเองด้วยแวะเข้ามาบางครั้งตอนนี้สิ่งที่ผมสำผัสได้จากคนรอบข้างคือเสียเวลาและขอโทษผมที่มาสปอนเซอร์ท็อปอัพกับผมและตอนนี้แต่ละคนก็เริ่มตาสว่างขึ้นเรื่อยๆเพราะเมื่อใดที่แต่ละคนไมมีใครให้สปอนเซอเงินหายรายได้หดทันทีและบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าเสียดายเงินจริง ถ้าใครที่อยากทำเครือข่ายแล้วได้พาสซีพจริงคือหยุดทำรายได้ไม่หยุดบอกอีกครั้งครับหาไม่ได้จากท๊อปอัพ๒ริชถามว่าทำมัยก็ให้กลับไปดูแผนครับแต่ถ้าอยากเป็นลูกจ้างเคนทำงานรายวันวันไหนได้คนนึงเอาไป๒๐๐วันไหนได้มากก็แบ่งให้มากอยากทำงานแบบนี้เชิญนะครับเคนพร้อมตัดหญ้ารอคุณมากินอยู่ครับโดยเฉพาะคุณลูกสมุนที่ได้หญ้าพิเศษเห็นออกตัวแทนตลอดคงจะอิ่มกับหญ้าที่เคนป้อนให้นะครับ

admin

ลองย้อนกลับไปอ่านดู่หน่อยครับ ว่าผมยัดเยียดความผิดอะไรให้คุณครับ  ผมก็เพียงเขียนถึงพฤติกรรมของเหล่าสมาชิกคุณและสิ่งที่ผมคิดว่าไม่น่าจะถูกต้อง  โดยที่ผมไม่อยากจะถามหาหรอกครับ พวกใบ สคบ หรือใบลิขสิทธิ์ แต่มีสมาชิกท่านอื่นถามถึงครับ เพราะผมทราบดีว่าพวกใบต่างๆไม่มีประโยชน์ครับถ้าการกระทำไม่เปลี่ยนแปลง

admin

ติดตามและเดินเรื่องเองด้วยแวะเข้ามาบางครั้งตอนนี้สิ่งที่ผมสำผัสได้จากคนรอบข้างคือเสียเวลาและขอโทษผมที่มาสปอนเซอร์ท็อปอัพกับผมและตอนนี้แต่ละคนก็เริ่มตาสว่างขึ้นเรื่อยๆเพราะเมื่อใดที่แต่ละคนไมมีใครให้สปอนเซอเงินหายรายได้หดทันทีและบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าเสียดายเงินจริง ถ้าใครที่อยากทำเครือข่ายแล้วได้พาสซีพจริงคือหยุดทำรายได้ไม่หยุดบอกอีกครั้งครับหาไม่ได้จากท๊อปอัพ๒ริชถามว่าทำมัยก็ให้กลับไปดูแผนครับแต่ถ้าอยากเป็นลูกจ้างเคนทำงานรายวันวันไหนได้คนนึงเอาไป๒๐๐วันไหนได้มากก็แบ่งให้มากอยากทำงานแบบนี้เชิญนะครับเคนพร้อมตัดหญ้ารอคุณมากินอยู่ครับโดยเฉพาะคุณลูกสมุนที่ได้หญ้าพิเศษเห็นออกตัวแทนตลอดคงจะอิ่มกับหญ้าที่เคนป้อนให้นะครับ

เดี๋ยวผมจะทำเป็นกราฟมาให้ดูครับ จะได้กระจ่างกันแบบเข้าใจง่ายๆ  เดี๋ยวนี้ค่าแรงขั้นต่ำก็วันละ 300 กันแล้วแต่มีบางคนเขาอยากได้ 200กันอยู่เลย

จะพูดก็พูดนะ รายได้ที่เกิดจากการเพิ่มขึ้นของสมาชิกมันก็ไม่ถูกต้องอยู่แล้ว ไม่รู้เคนจะเถียงไปทำไม หน่วยงานไหนบอกว่าสามารถทำได้โพสร์ชื่อหน่วยงานหน่อยสิครับเคน

เห็นเคนบอก ถ้าเคนบอกเคนจะคืนเงินสมาชิก พูดง่ายดีครับแต่มันเป็นไปไม่ได้เลย จริงๆแล้วสมาชิกที่ทำอยู่จะทราบบ้างหรือเปล่าว่า ใครก็ตามที่เคยแนะนำคนได้คุณจะต้องคืนเงินสมาชิกที่คุณกินหัวคิวมาด้วย

เช่นนาย ก  แนะนำสมาชิกได้ 5 คน และได้ค่าหัวคิวมาแล้ว 200x 5= 1000 บาท

ถ้าวันนั้นมาถึงนาย ก จะต้องคืนเงินสมาชิก = 5x1000 บาท นั่นก็คือ 5000 บาทนั่นเอง ไดีค่าหีวแค่ 1000

แต่ต้องคืนเงินถึง 5000บาทเลยทีเดียว อันนี้คิดแค่คนที่สมัครรหัสเดียวและหาคนได้5 คนเท่านั้น ใครๆที่เปิดหลายๆรหัสก็คูณคำนวณเอาเองครับ ใครอยากร่วมชะตากรรมแบบนี้เช้ญเปิดหลายๆรหัสเลยครับไม่ว่ากัน

ถึงสมาชิกท็อปอัพทูริชทุกท่าน ถ้าท่านได้เข้ามาอ่านกระทู้นี้ขอให้สูดลมหายใจลึกๆและมองแบบมุมกว้างๆๆนะครับว่าเหตุผลของผมและเค อะไรที่เป็นไปได้มากกว่ากันอย่าเอาแต่เกลียดหรือโกรธผมเลย   ผมเป็นห่วงทุกทานจริงๆๆไม่อยากให้เสียเวลา ไม่อยากให้เสียช
ือเสียงหรือพํดง่ายๆไม่อยากให้ใครเสียคน ที่เอาอะไรก็ไม่รู้ไปเที่ยวแนะนำคนอื่น ถ้ามั่นใจว่ามันดี ทำแล้วจะรวยทำไมไม่อนะนำญาติๆคุณละครับ  ลองคิดดูนะครับว่าไม่ว่าจะมีทอปอัพหรือไม่มี มันก็ไม่มีผลอะไรกับผมแต่ทำไมผมต้องมาคลุกวงใน ให้คนอื่นเขาด่าเล่นละครับ ที่ผมืำผมเตือนเพราะว่าผมหวังดีครับ

Kenny Zea

ผมว่า หมดหนทางที่จะเยียวยาแล้วสำหรับ admin ของเว็บนี้ ที่น่ากลัวมากกว่านั้น คือ ไม่เข้าใจธุรกิจเครือข่ายเลย และแยกแยะไม่ออกว่าอะไรคือถูกหรือผิดกฎหมาย ไม่เป็นไรครับเดี๋ยวผมจำทำให้มันจบเอง

Kenny Zea

สรุปคือคุณไม่กล้ารับเงื่อนไขที่สมาชิกเสนอขึ้นมาใช่มั๊ยครับ ตอบว่าใช่หรือไม่ใช่ก็พอ สมาชิกจะได้รู้และไม่เสียเวลารอคำตอบอีกอย่าแถไปแถมา ตอบนอกประเด็น ผมจะบอกให้คนแบบพวกคุณผมจัดการ าเยอะแล้ว พวกอวดรู้

admin

อย่ามาเอา topup2richไปเทียบกับธุรกิจเครือข่ายเลยครับ อย่าทำเนียนครับ

แค่ที่มาของรายได้ก็ต่างกันแล้ว  อย่าตีเนียน

ผมกล้าพูดเต็มปากเต็มคำเลยว่า topup2richไม่ใช่ธุรกิจเครือข่าย

ถ้าอยากเปิดธุรกิจเครือข่ายก็ไป จดสคบ. สิครับ

แต่คุณก็คงทราบดีว่า แค่ สคบ.เห็นที่มาของรายได้ เขาก็แทบจะไล่คุณกลับบ้านแล้วใช่ไหมครับ

ืทำให้ถูกต้องเถอะครับ ผมจะได้เลิกเขียนถึงซะที

/ปล ทำไมคุณอยากให้ผมปิดเว็บจังไหนว่าเว็บนี้มันเล็กๆๆและไม่ดังไง แล้วฉไนเลยจึงอยากให้ผมปิด อย่าลืมไปบอก นสพ.ตลาดวิเคราะห์ให้ปิดกิจการด้วยนะ โทษฐานที่มาวิจารณ์ topup2rich 

แต่ขอเตือนระวังคุณกาย ตอกหงายหลังนะ เพราะแกเข้มกว่า แอดมินอีก

asd345

• Newbie
  • *
ผมลองโทรถามสคบ.แล้ว มีพนักงานรับสาย ผมจึงถามว่าทราบธุรกิจของ topup2rich เค้าจึงโอนสายให้แผนกขายตรง
ซึ่งก็มีเจ้าหน้าที่แจ้งและแนะนำว่า ในขณะนี้มีประชาชนได้โทรสอบถามถึงเป็นจำนวนมาก ซึ่งทางสคบ.ได้ตรวจสอบพบว่าอาจจะเข้าข่ายระดมทุนเนื่องจากรายได้ที่จ่ายให้กับสมาชิกไม่ได้มาจากการขายสินค้าแต่มาจากค่าสมัครซึ่งถูกอ้างว่าเป็นลิขสิทธิ์ ทางสคบ.จึงได้ส่งเรื่องให้ DSI เป็นผู้ตรวจสอบแล้วเนื่องจากไม่ใช่อำนาจของสคบ. จึงอยากให้ทุกท่านที่จะร่วมธุรกิจกับ topup2rich หรือร่วมทำธุระกิจแล้วให้ชะลอหรือตัดสินใจให้รอบคอบก่อนเพราะมีความเสี่ยงสูงที่จะสูญเสียเงิน
ผมไม่ได้ใส่ร้ายป้ายสีผู้ใดหรือฟันธงว่าใครผิดใครถูกแต่ผมเอาข้อมูลที่ได้มาแชร์กัน
ทุกท่านสามารถโทรสอบถามได้ด้วยตนเองครับ

ส่วยด่วน 1166  โทรติดแต่ไม่มีใครรับสายให้โทรไปที่ 02-1430391-3 , 02-1430397-9 , 02-1430377 , 02-1430352-64

Somona

• แฟนพันธุ์แท้ MLMTHAILAND
  • **
ถ้ายังจำได้กับเอกสารที่ผมนำมาให้ดูก็เป็นเอกสารจากdsiนะครับซึ่งผมเป็นหนึ่งในผู้ให้การกับdsiครับซึ่งตอนนี้อยู่ในขั้นตอนรวบรวมพยานหลักฐานให้พร้อมครับที่ผมรู้มา

Kenny Zea

ผมไม่ได้อยากจะปิดเว็บใครหรอกครับ แต่อยากจะจัดการกับพวกที่ชอบอ้างคุณธรรม แต่เบื้องหลังคือพวกมีปมด้อย อยากเด่นอยากดัง

« ตอบกลับ #404 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 10:38:21 PM »

Update

SubjectBoardPosterTime
กินมันฝรั่งช่วยลดน้ำหนักได้เว็บบอร์ด ประกาศฟรีkimindyวันนี้ เวลา 08:44:29 PM
ครีมแก้ขาลาย-ผ่าน-อย.-ปลอดภัย-ไม่ทำร้ายผิว-มอลลี่-ดอลลี่-เคลียสปอต รีวิวเพียบ เว็บบอร์ด ประกาศฟรีrainbowtaวันนี้ เวลา 08:27:23 PM
ซูชิ-มากิอร่อยสุดๆ ที่คุณก็ทำเองได้ด้วย Perfect Rollเว็บบอร์ด ประกาศฟรีksuperchefวันนี้ เวลา 08:06:52 PM
ปกป้องสุขภาพของคุณและคนที่คุณรักด้วย นาฬิกาตรวจวัดคลื่นหัวใจ เที่ยงตรง แม่นยำเว็บบอร์ด ประกาศฟรีcwellnessjoyวันนี้ เวลา 07:03:12 PM
ปืนยิงแมลงวัน Bug a Salt อุปกรณ์กำจัดแมลงวันที่น่ารำคาญด้วยกระสุนเกลือป่นเว็บบอร์ด ประกาศฟรีbugmeifyoucanวันนี้ เวลา 06:31:26 PM
แปรงล้างหน้าลดสิวเสี้ยน Po Bling, มูสไข่ล้างหน้า & มาร์คหน้า Too Cool For Schoolเว็บบอร์ด ประกาศฟรีpoblingloverวันนี้ เวลา 06:28:12 PM
Vintage Frame จำหน่ายกรอบหลุยส์ แต่งงาน สไตล์วินเทจ ราคาถูกเว็บบอร์ด ประกาศฟรีvintage007วันนี้ เวลา 06:25:13 PM
เครื่องออกกำลังกายแบบสั่น ลดน้ำหนัก กระชับต้นขา สลายไขมันหน้าท้อง ราคาถูกเว็บบอร์ด ประกาศฟรีPerfectbody4Uวันนี้ เวลา 05:59:46 PM
!+หยุดรอยขนแมว+!! ได้ด้วยอุปกรณ์ล้างรถ/เช็ดแว๊ก ขนนุ่ม นำเข้าจากญี่ปุ่น+!!!!เว็บบอร์ด ประกาศฟรีspongefastวันนี้ เวลา 05:49:46 PM
---- ขายชุดหุ้มเบาะรถยนต์สุดเท่ เปลี่ยนเบาะรถคุณเป็นเบาะเเต่งเเบบรถสปอร์ต ----เว็บบอร์ด ประกาศฟรีspcarracterวันนี้ เวลา 05:47:10 PM
จำหน่าย "หมึกพิมพ์ Laser" มาตราฐาน ISO กว่า 1,000 รายการ จัดส่งฟรี รับประกัน100%เว็บบอร์ด ประกาศฟรีonyfinderวันนี้ เวลา 05:30:04 PM
เอาใจคุณแม่บ้านด้วยเครื่องซักผ้ามินิ ประหยัดเนื้อที่ ประหยัดพลังงาน ราคาเบาๆเว็บบอร์ด ประกาศฟรีcindycindyวันนี้ เวลา 05:26:38 PM
อุปกรณ์ขยายรองเท้าด้วยตัวเอง แก้รองเท้ากัด รองเท้าแน่น ขยายได้ทั้งความกว้างและความยาวเว็บบอร์ด ประกาศฟรีlilkantiวันนี้ เวลา 05:20:29 PM
จำหน่ายสติ๊กเกอร์ติดรถ เคฟล่าCarbon3D4D สีด้าน เงาพิเศษ กว้าง152cm เริ่ม 195บาทเว็บบอร์ด ประกาศฟรีjaideemeechaiวันนี้ เวลา 04:58:29 PM
รับซื้อ ขาย ให้เช่า รถแบคโฮ รถตัก รถขุด รถเกรด ทุกชนิด ติดต่อ 090-268-2646เว็บบอร์ด ประกาศฟรีtanpont54วันนี้ เวลา 04:54:38 PM
Forex analysis by InstaForex - EUR/JPYเว็บบอร์ด การลงทุนInstaforex_Annวันนี้ เวลา 04:42:58 PM
Daily analysis of USDX by InstaForexเว็บบอร์ด การลงทุนInstaforex_Annวันนี้ เวลา 04:35:20 PM
mlmoline.com ลงประกาศฟรีเว็บบอร์ด ประกาศฟรีnitipatsวันนี้ เวลา 04:27:57 PM
แฟรนไชส์รูปแบบใหม่ ที่กำลังมาแรงที่สุด ภายใต้แบรนด์ของคุณเอง ลงทุนเพียง 2,850 B.เว็บบอร์ด แฟรนไชน์orrintalวันนี้ เวลา 04:15:14 PM
GBP/USD technical analysis by InstaForexเว็บบอร์ด การลงทุนInstaforex_Annวันนี้ เวลา 04:09:21 PM
ร้อยไหม 4มิติ Veser สลายไขมัน ฉีดเสริมหน้าอก โบทอกหน้าเรียว 089-816-5225เว็บบอร์ด งานพาร์ทไทม์orrintalวันนี้ เวลา 04:04:33 PM
ขาย safety Door ที่กั้นบันได ที่กั้นประตู แบบไม่ต้องเจาะผนัง ติดตั้งง่าย แข็งแรงเว็บบอร์ด ประกาศฟรีsafetydoorวันนี้ เวลา 03:32:12 PM
วอลเปเปอร์ติดผนัง วอลเปเปอร์ติดผนังราคาถูก ลายวอลเปเปอร์ติดผนัง เว็บบอร์ด ประกาศฟรีsinkapaiza999วันนี้ เวลา 02:43:56 PM
สำหรับผู้ที่อยากลงทุน แนะนำโบรคเกอร์ Instaforexเว็บบอร์ด การลงทุนInstaforex_Annวันนี้ เวลา 02:29:42 PM
...แจกFREE!!ไม่มีไรมากแค่อยากแจก..Green tea cleansing Gel เว็บบอร์ด ประกาศฟรีh2youshopวันนี้ เวลา 02:22:48 PM
สบู่อัลฟ่าอาร์บูติน สบู่ตัวขาว ฟื้นฟูเซลล์ผิวใหม่ช่วยขจัดเซลล์ผิวเก่าที่คล้ำเสียเว็บบอร์ด แฟรนไชน์annuvaeวันนี้ เวลา 01:49:56 PM
ขาย เช่า ชุดเดรสออกงาน เดรสไปงานแต่ง ชุดออกงาน ชุดราตรี ราคาถูกเว็บบอร์ด ประกาศฟรีchacha1วันนี้ เวลา 12:46:48 PM
หนังยางถัก Loom Band ฝึกสมาธิ เสริมสร้างIQ กิจกรรมที่ทำได้ทั้งครอบครัวเว็บบอร์ด ประกาศฟรีwebuy001วันนี้ เวลา 12:37:34 PM